HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA TAREHE
17/01/2022 KATIKA OFISI YA AFISA MIPANGO

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. GILBERT A. NGAILO - AFISA ARDHI NA MALIASILI (W) - MWENYEKITI
2. KEVIN N. KUSENGE - AFISA MANUNUZI (W) - KATIBU

3. THOMAS C. KIOWI - AFISA MAENDELEO YA JAMII (W) - MJUMBE

4. STANLEY A. MLAY - MGANGA MKUU (W) - MJUMBE

5. ADILI V. KAYOMBO - AFISA MIPANGO - MJUMBE

6.

CASTOR G. KIBASSA - AFISA USAFI NA MAZINGIRA (W)

MSHAURI
1. MATHAN CHALAMILA - MWANASHERIA (W) - MSHAURI

SEKRETARIETI
1. HILMALA KALASO - MWANDISHI WA VIKAO

AGENDA NAMBA 01/01/2021 - 2022 - KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na kuwaeleza kuwa kikao hiki ni kikao cha kawaida
kwa ajili ya kujadili na kisha kutolea maamuzi masuala mbalimbali yanayohusu manunuzi
ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa na
miradi mingine mbalimbali inayoendelea katika Wilaya yetu ya Ludewa.

Mwenyekiti baada ya kusema hayo alifungua kikao saa 06:30 mchana

AGENDA NAMBA 02/01/2021 - 2022 - KUPOKEA AGENDA

Agenda kumi (10) ziliwasilishwa ambapo agenda zote 10 zilipokelewa kwa ajili ya

kujadiliwa , agenda hizo ilikuwa kama ifuatavyo:-

Kufungua kikao

Kupokea agenda

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 01 /09/2021

Mapendekezo ya kuiteua kampuni ya Dangote Cement kuiuzia Halmashauri

mifuko 4,200 ya saruji kwa ajili ya ujenzi wa Ofisi za Boma

5. Mapendekezo ya kuiteua kampuni ya Madunda Construction kwa ajli ya
kuiuzia Halmashauri kokoto mita za ujazo 312 zenye thamani ya Tshs
59,592,000/ - kwa matumizi ya ujenzi wa jengo la Ofisj ya boma

6. Mapendekezo ya kuiteua kampuni ya Kalumanyil Enterprises kwa ajili ya
kuiuzia Halmashauri nondo , marine board , master seal na misumari ya zege
kwa matumizi ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya boma
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Mapendekezo ya kuiteua kampuni ya Kalumanyil Enterprises kwa ajili ya
ujenzi wa Kichomea taka katika kituo cha Afya Makonde.

8 Mapendekezo ya kutumia utaratibu wa ‘FORCE ACCOUNT” katika miradi ya
ujenzi wa madarasa 47 , ujenzi nyumba ya mtumishi three in one na jengo la
wagonjwa mahututi

9. Mapendekezo  ya  kumteua  mzabuni  Flowin  Mkinga kuiuzia mbao

Halmashauri ~ za 2x2x12 vipande 500 na 2x3x12 vipande 500 kwa Tshs
3,100,000/ =
10. Kufunga kikao

AGENDA NAMBA 03/01/2021 - 2022 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI
WA KIKAO CHA TAREHE 01/09/2021

Muhtasari wa tarehe 01/09/2021 ulisomwa na wajumbe waliupitia ukurasa kwa ukurasa ili
kuufanyia masahihisho katika ukurasa wa kwanza neno “katbu’ lilisahihishwa na kuwa

katibu na baada ya masahihisho hayo muhtasari ulithibitishwa kuwa ni sahihi na kusainiwa
na kuwa kumbukumbu halali ya kikao

AGENDA NAMBA 04/01/2021 - 2022 - MAPENDEKEZO YA KUITEUA KAMPUNI YA

DANGOTE CEMENT KUIUZIA HALMASHAURI MIFUKO 4,200 YA SARUJI KWA
AJILI YA UJENZI WA OFISI ZA BOMA

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa kwa sasa kuna hitaji la kununua saruji mifuko 4,200 kwa
ajili ya kuendelea na ujenzi wa jengo la Ofisi za Boma. Katika kufanikisha manunuzi haya
Katibu alieleza kuwa tayari amepata nukuu ya bei toka kiwanda cha Dangote Cement
ambapo bei ya mfuko mmoja pamoja na VAT ni Tshs 14,690/ = ambapo gh
yote 4,200 inakuwa 61,698,000/=. Hivyo basi kitengo cha M
mifuko 4,200 inunuliwe toka kiwandani kwa mzabuni D
Tshs 61,698,000/ =.

Baada ya kusema hayo Katibu aliwasilisha.

arama ya mifuko
anunuzi kinapendekeza saruji
angote Cement kwa gharama ya

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI
Wajumbe wa Bodi ya Zabuni waliyapitia mapendekezo haya na kusema kuwa endapo
saruji mifuko 4,200 itanunuliwa toka kiwandani Halmashauri itaokoa kiasi kikubwa sana
cha fedha kwani bei ya mfuko mmoja kwa wazabuni wengine ni Tshs 18,000 lakini
kiwandani ni Tshs 14,690/=, pia wajumbe waliagiza kuwa baada v malipo’ ufanyike
ufuatiliaji wa karibu ili saruji iweze kuletwa mapema ,
Wajumbe waliridhia na kuamua kuwa saruji mifuko 4,
mfuko itakayogharimu kiasi cha Tshs 61,698,000/
Cement.

) 200.kwa bei ya Tshs 14,690/ - kwa
- Inunuliwe toka kiwanda cha Dangote
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MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI
Wajumbe wa Bodi ya Zabuni waliridhia na kukubali kuwa vifaa vya ujenzi vinunuliwe toka

kwa mzabuni Kalumanyili Enterprises S.L.P 894 Iringa kwa gharama ya Tshs 174,458,500/ =
na ufuatiliaji ufanyike ili vifaa hivyo viletwe kwa wakati.

AGENDA NAMBA 07/01/2021 - 2022 - MAPENDEKEZO YA KUITEUA KAMPUNI YA
KALUMANYILI ENTERPRISES KWA AJILI YA UJENZI WA KICHOMEA TAKA
KATIKA KITUO CHA AFYA MAKONDE

Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa hadi sasa kituo cha Afya cha Makonde hakina kichomea
taka kizuri kilicho katika viwango hivyo basi Halmashauri imetenga fedha kwa ajili ya
ujenzi wa kichomea taka katika kituo cha Afya Makonde ili kukamilisha idadi ya majengo
matano na mradi uanze kutumika.

Katika kufanikisha jambo hili Kitengo cha Manunuzi kimetoa hati maulizo tatu na tayari
wazabuni wamezirejesha kama ifuatavyo :-

1. Madunda Construction S.L.P 98 Ludewa alitaja kiasi cha Tshs 19,462,000/=

2. Kalumanyili Enterprises S.L.P 894 Iringa alitaja kiasi cha Tshs 13,721,600 /=

3. Angeles Engineering S.L.P 70 Ludewa alitaja kiasi cha Tshs18,329,900/=
Baada ya kusema hayo Katibu aliwasilisha.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI
Wajumbe wa Bodi ya Zabuni walizipitia hati maulizo tatu zilizowasilishwa na kushauri
kuwa matengenezo yafanyike kwa haraka mzabuni asimamiwe ili kutengeneza kichomea

taka kilicho na ubora .
Wajumbe waliridhia na kukubali kuwa kichomea taka kijengwe na mzabuni Kalumanyili

Enterprises S.L.P 894 Iringa kwa gharama ya Tshs 13,721,600/ =

AGENDA NAMBA 08/01/2021 - 2022 - MAPENDEKEZO YA KUTUMIA UTARATIBU
WA ‘FORCE ACCOUNT’ KATIKA MIRADI YA UJENZI WA MADARASA 47, UJENZI
NYUMBA YA MTUMISHI THREE IN ONE NA JENGO LA WAGONJWA MAHUTUTI

Katibu aliwacleza wajumbe kuwa Halmashauri imepokea kiasi cha Tshs 1,280,000,000.00
kwa ajili ya ujenzi wa majengo katika sekta ya Elimu na Afya , Katibu aliendelea kusema
kuwa ujenzi wa madarasa 47 umetengewa kiasi cha Tshs 940,000,000.00 , ujenzi wa nyumba
ya mtumishi three in one umetengewa kiasi cha Tshs 90,000,000.00 na ujenzi wa jengo la
wagonjwa mahututi umetengewa kiasi cha Tshs 250,000,000.00.

Hivyo mapendekezo yanawasilishwa katika kikao cha Bodi ya Zabuni ili kuridhia utaratibu
wa kutekeleza miradi hii kwa njia ya Force Acccount.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe waliipitia taarifa hii na kuridhia na kuamua kuwa miradi ya ujenzi ya UVIKO 19
ya madarasa 47 , mradi wa ujenzi wa nyumba ya mtumishi three in one na ujenzi wa jengo la
wagonjwa mahututi itekelezwe kwa njia ya FORCE ACCOUNT.
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AGENDA NAMBA 0v1/2022 - 2022 - APENDEKEZO YA KUMEERE MZABUNI
FLOWIN MKINGA KUIUZIA MBAO IIAI.MASII/\URI 7ZA 2X2X12 VIPANDE 500 NA
2X3X12 VIPANDE 500 KWA TSHS 3,10(),0(l(l/==

nzi wa jengo la Ofisi za Boma

a mbao kwa ajili ya uje G
zabuni kwa ajili ya ununuzi

Katibu aliwasilisha taarifa ya ununuzi w
asilishwa toka kwa wa

~alisema kuwa hati maulizo tatu zimew
wa mbao kama ifuatavyo -
1. Flowin Mkinga 6.1 19 Ludew
5 Oscar Chaula SL.I 19 Ludewa alitaja kiasi cha
3. Bethod Mdenye wa G 19 Ludewa alitaja kiasi cha Ts
Baada ya kusema hayo katibu aliwasilisha .

a alitaja kiasi cha Tshs 3,100,000/ =
Tshs 3,20(),00()/=
hs 3,250,000/ =

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI o - _
Wajumbe wa Bodi ya Zabuni waliamua na kuridhia kuwa mzabuni Flowin [ Mkinga S.L.P
19 Ludewa aiuzie Halmashauri mbao 500 za 2X3x12 na mbao 500 za 2X4x12 Jumla ya mbao

1,000 kwa gharama ya Tshs 3,100,000 /=

AGENDA NAMBA 10/01/2021 - 2022: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa ushiriki wao kikamilifu na kuweza kuchangia

agenda zilizokuwepo mezani kwa ukamilifu , baada ya kusema hayo

mawazo yao katika
alifunga kikao saa 07.55 mchana.

‘ UMETHIBITISHWA
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